Nhân kỷ niệm 70 năm ngày thương binh liệt sĩ (27/071947- 27/07/2017), phát huy truyền thống uống nước nhớ nguồn, sáng ngày 26/07/2017 Tỉnh đoàn phối hợp với Bệnh viện Trung ương Huế và Trường cao đẳng Y tế Huế tổ chức khám bệnh, phát thuốc và tặng quà cho người có công đang nuôi dưỡng, người có công đi điều dưỡng tại Trung tâm.
Nhân dịp này, các y, bác sỹ đã khám bệnh và tư vấn sức khỏe, cấp phát thuốc miễn phí cho 22 cụ là đối tượng nuôi dưỡng thường xuyên tại Trung tâm và hơn 70 cụ là đối tượng người có công huyện Phú Vang đi điều dưỡng luân phiên trong đợt này.