Đến dự có đại diện lãnh đạo Ban thường vụ Huyện uỷ, Thường trực HĐND, UBND, UBMTTQ Việt Nam huyện; Chi cục Bảo trợ xã hội - Bảo vệ, chăm sóc trẻ em; lãnh đạo các cơ quan, đoàn thể, tổ chức liên quan cùng với sự tham gia của các cháu trên địa bàn xã Quảng Phú.
![](/UploadFiles/TinTuc/2013/9/19/image/2.JPG)
Tại đêm hội, các cháu được tặng quà, vui chơi, múa lân, phá cỗ… ngoài niềm vui tinh thần, các em học sinh nghèo, có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn còn nhận được quà Tết Trung thu do Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam; Quỹ Bảo trợ trẻ em huyện trao tặng 30 xuất quà với trị giá 6 triệu đồng.
Cùng thời gian đó, tại Trung tâm Bảo trợ trẻ em tỉnh Thừa Thiên Huế cũng tổ chức vui cùng Đêm hội trăng rằm cho 40 cháu tại Trung tâm, với nhiều phần quà của Chi cục BTXH – BV,CSTE; Quỹ Bảo trợ Trẻ em tỉnh; Hội Bảo trợ Người tàn tật và trẻ mồ côi; Công ty TNHH Khánh Phương... Các cháu đã được vui tết trung thu đầm ấm trong tình yêu của các bác, các cô chú. Dịp này, riêng cá nhân ông Nguyễn Thanh Kiếm – Giám đốc Sở Lao động – TB & XH đã tặng 2 suất quà, mỗi suất 500.000 đồng cho 2 cháu là Lê Thị Kim Nhi và Đoàn Thị Như Quỳnh đã đỗ vào Đại học trong năm 2013.
![](/UploadFiles/TinTuc/2013/9/19/image/3.jpg)
Lãnh đạo các đơn vị tặng quà cho các cháu
Trung tâm BTTE