Trong không khí trang nghiêm, các các đồng chí lãnh đạo thị xã Hương Trà, huyện Phong Điền cùng đông đảo cán bộ, bà con nhân dân đã tiến hành các nghi thức dâng hoa, dâng hương và dành một phút mặc niệm để tưởng nhớ đến các Anh hùng liệt sỹ đã không tiếc xương máu, dũng cảm chiến đấu hy sinh vì sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc, vì nền độc lập tự do của Tổ quốc, vì hạnh phúc của nhân dân. Trước hương hồn các anh hùng liệt sỹ, Đảng bộ, chính quyền và nhân dân thị xã Hương Trà, huyện Phong Điền nguyện đoàn kết một lòng, phát huy truyền thống anh hùng cách mạng, xây dựng quê hương ngày càng giàu mạnh.
Nghĩa trang Liệt sỹ Hương Điền là nơi yên nghỉ của hơn 3500 liệt sỹ khắp mọi miền Tổ quốc đã anh dũng hy sinh vì sự nghiệp giải phóng dân tộc thống nhất đất nước.
Trong những năm qua, huyện Phong Điền đã tổ chức nhiều hoạt động để tri ân các anh hùng Liệt sĩ, cũng như công tác chăm lo đời sống vật chất, tinh thần cho những đối tượng chính sách.