|
|
|
Đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Việt Nam – Nhà Lãnh đạo tài năng, mẫu mực, trọn đời vì nước, vì dân, đã từ trần để lại niềm tiếc thương vô hạn đối với Đảng, Nhà Nước,... |
Thực hiện Kế hoạch số 16/KH-UBND ngày 12/01/2024 của Ủy ban nhân dân tỉnh về thực hiện Chương trình việc làm tỉnh Thừa Thiên Huế năm 2024, Sở Lao động - Thương binh và Xã hội phối hợp với Ủy ban nhân dân thị xã Hương Thuỷ tổ chức... |
Thực hiện Kế hoạch số 16/KH-UBND ngày 12/01/2024 của Ủy ban nhân dân tỉnh về thực hiện Chương trình việc làm tỉnh Thừa Thiên Huế năm 2024, Sở Lao động - Thương binh và Xã hội phối hợp với Ủy ban nhân dân thị xã Hương Thuỷ tổ chức... |
Theo số liệu báo cáo từ các doanh nghiệp, trong 6 tháng đầu năm 2024, tỉnh Thừa Thiên Huế có 1.375 lao động đi làm việc ở nước ngoài theo hợp đồng, đạt 67,1% kế hoạch năm 2024.
|
Theo số liệu báo cáo từ các doanh nghiệp, trong 6 tháng đầu năm 2024, tỉnh Thừa Thiên Huế có 1.375 lao động đi làm việc ở nước ngoài theo hợp đồng, đạt 67,1% kế hoạch năm 2024.
|
| |
|
|
Đồng chí Phan Ngọc Thọ, Phó Bí thư Thương trực Tỉnh ủy thăm và tặng quà các gia đình liệt sĩ hy sinh tại Thủy điện Rào Trăng 3 nhân dịp kỷ niệm 74 năm Ngày Thương binh – Liệt sĩ Ngày cập nhật 23/07/2021 | |
Nhân dịp kỷ niệm 74 năm Ngày Thương binh liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2021), ngày 22/7, đồng chí Phan Ngọc Thọ, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy và lãnh đạo Sở Lao động – Thương binh và Xã hội đã đến thăm, tặng quà 5 gia đình liệt sĩ hy sinh khi làm nhiệm vụ cứu hộ, cứu nạn tại Thủy điện Rào Trăng 3, tỉnh Thừa Thiên Huế.
Tại các nơi đến thăm: gia đình các liệt sĩ Phạm Văn Hướng, liệt sĩ Trần Minh Hải, liệt sĩ Tôn Thất Bảo Phúc (ở thành phố Huế); gia đình liệt sĩ Trương Anh Quốc (ở huyện Phong Điền) và gia đình liệt sĩ Nguyễn Văn Bình (ở thị xã Hương Trà), đồng chí Phan Ngọc Thọ đã ân cần thăm hỏi sức khỏe, tình hình đời sống của bố, mẹ, vợ và các con của các liệt sĩ, đặc biệt là tình hình học tập, công ăn việc làm của vợ và các con liệt sĩ.
Thay mặt lãnh đạo tỉnh, đồng chí Phan Ngọc Thọ đã chia sẻ và bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc đối với những đóng góp của các liệt sĩ trong sự nghiệp bảo vệ quê hương, đất nước. Đồng thời mong muốn thân nhân của các liệt sĩ luôn giữ gìn sức khỏe, vợ và các con của các liệt sĩ luôn nỗ lực học tập, rèn luyện, phấn đấu trong công tác và học tập.
Ngọc Hà - Phòng Người có công Các tin khác
|
|
|
| Thống kê truy cập Lượt truy cập: 7.172.644 Đang truy cập: 6.389
|