|
|
|
Đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Việt Nam – Nhà Lãnh đạo tài năng, mẫu mực, trọn đời vì nước, vì dân, đã từ trần để lại niềm tiếc thương vô hạn đối với Đảng, Nhà Nước,... |
Thực hiện Kế hoạch số 16/KH-UBND ngày 12/01/2024 của Ủy ban nhân dân tỉnh về thực hiện Chương trình việc làm tỉnh Thừa Thiên Huế năm 2024, Sở Lao động - Thương binh và Xã hội phối hợp với Ủy ban nhân dân thị xã Hương Thuỷ tổ chức... |
Thực hiện Kế hoạch số 16/KH-UBND ngày 12/01/2024 của Ủy ban nhân dân tỉnh về thực hiện Chương trình việc làm tỉnh Thừa Thiên Huế năm 2024, Sở Lao động - Thương binh và Xã hội phối hợp với Ủy ban nhân dân thị xã Hương Thuỷ tổ chức... |
Theo số liệu báo cáo từ các doanh nghiệp, trong 6 tháng đầu năm 2024, tỉnh Thừa Thiên Huế có 1.375 lao động đi làm việc ở nước ngoài theo hợp đồng, đạt 67,1% kế hoạch năm 2024.
|
Theo số liệu báo cáo từ các doanh nghiệp, trong 6 tháng đầu năm 2024, tỉnh Thừa Thiên Huế có 1.375 lao động đi làm việc ở nước ngoài theo hợp đồng, đạt 67,1% kế hoạch năm 2024.
|
| |
|
|
Tỉnh Ủy, Hội đồng nhân dân, Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế đên thăm và tặng quà cho tập thể người có công cách mạng đang được nuôi dưỡng tại Trung tâm Ngày cập nhật 26/07/2021
Kỷ niệm Ngày Thương binh – Liệt sĩ 27/7, sáng ngày 26/7 thay mặt Tỉnh uỷ, HĐND, UBND tỉnh Thừa Thiên Huế, đồng chí Nguyễn Quang Tuấn, UVBTV TU - PCT thường trực HĐND tỉnh đến thăm và tặng quà tại Trung tâm Điều dưỡng, chăm sóc người có công.
Tại buổi gặp mặt, đại diện Sở Lao động – Thương binh và Xã hội có đồng chí Hồ Dần, Phó Bí thư Đảng ủy Sở, Phó Giám đốc Sở cùng với đồng chí Nguyễn Sĩ Quế, Phó Giám đốc Trung tâm Điều dưỡng, chăm sóc người có công đã thông tin về những kết quả nổi bật trong thực hiện nhiệm vụ đơn vị, đặc biệt là công tác chăm sóc các cụ trong bối cảnh dịch bệnh Covid-19 đang diễn ra hết sức phức tạp và cảm ơn những tình cảm tốt đẹp, sự quan tâm của lãnh đạo tỉnh và cá nhân đồng chí Nguyễn Quang Tuấn dành cho Trung tâm.
Thay mặt lãnh đạo tỉnh, đồng chí Nguyễn Quang Tuấn đánh giá cao kết quả đạt được của đơn vị, đặc biệt nhiệm vụ nuôi dưỡng người có công một trong những nhiệm vụ trọng yếu trong công tác đền ơn đáp nghĩa./.
Một số hình ảnh buổi gặp mặt:
Các tin khác
|
|
|
| Thống kê truy cập Lượt truy cập: 7.172.644 Đang truy cập: 6.179
|