|
|
|
Đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Việt Nam – Nhà Lãnh đạo tài năng, mẫu mực, trọn đời vì nước, vì dân, đã từ trần để lại niềm tiếc thương vô hạn đối với Đảng, Nhà Nước,... |
Thực hiện Kế hoạch số 16/KH-UBND ngày 12/01/2024 của Ủy ban nhân dân tỉnh về thực hiện Chương trình việc làm tỉnh Thừa Thiên Huế năm 2024, Sở Lao động - Thương binh và Xã hội phối hợp với Ủy ban nhân dân thị xã Hương Thuỷ tổ chức... |
Thực hiện Kế hoạch số 16/KH-UBND ngày 12/01/2024 của Ủy ban nhân dân tỉnh về thực hiện Chương trình việc làm tỉnh Thừa Thiên Huế năm 2024, Sở Lao động - Thương binh và Xã hội phối hợp với Ủy ban nhân dân thị xã Hương Thuỷ tổ chức... |
Theo số liệu báo cáo từ các doanh nghiệp, trong 6 tháng đầu năm 2024, tỉnh Thừa Thiên Huế có 1.375 lao động đi làm việc ở nước ngoài theo hợp đồng, đạt 67,1% kế hoạch năm 2024.
|
Theo số liệu báo cáo từ các doanh nghiệp, trong 6 tháng đầu năm 2024, tỉnh Thừa Thiên Huế có 1.375 lao động đi làm việc ở nước ngoài theo hợp đồng, đạt 67,1% kế hoạch năm 2024.
|
| |
|
|
Tổ chức lễ truy điệu, cải táng hài cốt liệt sĩ ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 23/09/2021
Sáng ngày 21.9, tại Nghĩa trang liệt sĩ xã Bình Tiến, UBND Thị xã Hương Trà đã tổ chức lễ truy điệu và cải táng hài cốt liệt sĩ vừa được các cán bộ chiến sĩ Đội 192 tìm kiếm, quy tập được tại Thôn Chi Đu Nghĩa (xã Hương Nguyên, huyện A Lưới).
Đọc điếu văn tại buổi lễ truy điệu, lãnh đạo thị xã Hương Trà đã khẳng định những công lao to lớn của các Anh hùng Liệt sĩ đã không tiếc máu xương của mình anh dũng hy sinh cho sự nghiệp giải phóng dân tộc, thống nhất Tổ quốc. Đồng thời, thể hiện lòng biết ơn vô hạn của thế hệ hôm nay đối với sự hy sinh to lớn của các anh.
Ngay sau lễ truy điệu lãnh đạo Bộ Chỉ huy quân sự tỉnh, lãnh đạo Thị xã Hương Trà cùng cán bộ, chiến sĩ lực lượng vũ trang và nhân dân trên địa bàn đã dâng lên anh hùng liệt sĩ những nén hương, những vòng hoa tươi thắm và dành phút mặc niệm để tiễn đưa liệt sĩ về nơi an nghỉ cuối cùng tại Nghĩa trang liệt sĩ xã Bình Tiến.
![](/UploadFiles/TinTuc/ls1.png)
![](/UploadFiles/TinTuc/ls2.png)
An táng các hài cốt liệt sĩ.
Theo thông tin từ Đội 192, Bộ CHQS tỉnh Thừa Thiên Huế, hài cốt liệt sĩ được tìm thấy tại khu vực Đèo Kim Quy thuộc thôn Chi Đu Nghĩa (xã Hương, huyện A Lưới). Ngay sau khi nhận được trình báo của Công ty Xuân Hồng thì đơn vị đã cùng với cấp ủy chính quyền địa phương xã Hương Nguyên, huyện A Lưới đã tiến hành xác minh thông tin và tiến hành quy tập.
Hài cốt tìm thấy đều không có tên, không có quê và được bọc trong võng, tăng bộ đội. Khi cất bốc, các bộ phận xương đầu, xương ống tay, ống chân, vẫn còn nguyên vẹn. Các di vật được tìm thấy trong hài cốt gồm 4 cúc áo bộ đội, 1 thắt lưng, 1 võng và 1 tăng Bộ đội.
Do hài cốt liệt sĩ được tìm thấy nằm giáp ranh với xã Bình Tiến, thị xã Hương Trà do đó sau khi thống nhất với chính quyền địa phương thì liệt sĩ đã được đưa về nghĩa trang liệt sĩ xã Bình Tiến để tổ chức truy điệu và an táng.
Nguồn Trian.vn Các tin khác
|
|
|
| Thống kê truy cập Lượt truy cập: 7.172.644 Đang truy cập: 4.097
|