|
|
|
Thực hiện Kế hoạch số 16/KH-UBND ngày 12/01/2024 của Ủy ban nhân dân tỉnh về thực hiện Chương trình việc làm tỉnh Thừa Thiên Huế năm 2024, Sở Lao động - Thương binh và Xã hội phối hợp với Ủy ban nhân dân thị xã Hương Thuỷ tổ chức... |
Thực hiện Kế hoạch số 16/KH-UBND ngày 12/01/2024 của Ủy ban nhân dân tỉnh về thực hiện Chương trình việc làm tỉnh Thừa Thiên Huế năm 2024, Sở Lao động - Thương binh và Xã hội phối hợp với Ủy ban nhân dân thị xã Hương Thuỷ tổ chức... |
Theo số liệu báo cáo từ các doanh nghiệp, trong 6 tháng đầu năm 2024, tỉnh Thừa Thiên Huế có 1.375 lao động đi làm việc ở nước ngoài theo hợp đồng, đạt 67,1% kế hoạch năm 2024.
|
Theo số liệu báo cáo từ các doanh nghiệp, trong 6 tháng đầu năm 2024, tỉnh Thừa Thiên Huế có 1.375 lao động đi làm việc ở nước ngoài theo hợp đồng, đạt 67,1% kế hoạch năm 2024.
|
Ngày 25/6/2024, Sở Lao động – Thương binh và Xã hội tỉnh tổ chức Hội nghị tập huấn chuyên sâu về điều tra, thu thập, lưu trữ, tổng hợp thông tin thị trường lao động năm 2024 cho cán bộ, điều tra viên chủ chốt trên địa bàn tỉnh.... |
| |
|
|
Hướng dẫn tạm thời phương án phòng chống dịch COVID-19 cho các đoàn công tác đến làm việc tại tỉnh Thừa Thiên Huế ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 19/10/2021
Nhằm đảm bảo các biện pháp phòng, chống dịch COVID-19 theo quy định, đồng thời tạo điều kiện cho các đoàn công tác đến tỉnh Thừa Thiên Huế làm việc, ngày 18/10/2021, Sở Y tế ban hành Công văn số 4770/HD-SYT về việc Hướng dẫn tạm thời phương án phòng chống dịch COVID-19 cho các đoàn công tác đến làm việc tại tỉnh Thừa Thiên Huế. Theo đó
Tùy vào đoàn công tác đến từ vùng nào (xanh-1, vàng-2, cam-3, đỏ-4), có hướng dẫn cụ thể về các bước thực hiện trước khi đến, làm việc tại Huế.
Ngoài ra, các sở, ngành, địa phương cũng được phân công tổ chức thực hiện, cụ thể:
- Công an tỉnh, Sở Giao thông vận tải, Sở Thông tin và Truyền thông, các chốt kiểm tra y tế phối hợp theo dõi, giám sát
- Sở Du lịch: bố trí khách sạn lưu trú cho từng đoàn công tác đảm bảo theo các yêu cầu phòng chống dịch COVID-19
- UBND các huyện, thị xã và thành phố Huế: tổ chức theo dõi, giám sát công tác phòng chống dịch đối với các đoàn công tác đến làm việc trên địa bàn quản lý
- Trung tâm Y tế các huyện, thị xã và thành phố Huế thực hiện theo dõi, giám sát và xét nghiệm SARS-CoV-2 theo hướng dẫn
- Cơ quan, đơn vị của các đoàn công tác phối hợp với cơ quan y tế để giám sát việc thực hiện các biện pháp phòng chống dịch COVID-19 của đoàn công tác theo hướng dẫn tại Công văn 4770/HD-SYT và chịu trách nhiệm trước UBND tỉnh nếu đoàn lây dịch COVID-19 cho cộng đồng
Nội dung chi tiết có file đính kèm Tập tin đính kèm: Các tin khác
|
|
|
| Thống kê truy cập Lượt truy cập: 7.163.674 Đang truy cập: 3.406
|