|
|
|
Thực hiện Kế hoạch số 16/KH-UBND ngày 12/01/2024 của Ủy ban nhân dân tỉnh về thực hiện Chương trình việc làm tỉnh Thừa Thiên Huế năm 2024, Sở Lao động - Thương binh và Xã hội phối hợp với Ủy ban nhân dân thị xã Hương Thuỷ tổ chức... |
Thực hiện Kế hoạch số 16/KH-UBND ngày 12/01/2024 của Ủy ban nhân dân tỉnh về thực hiện Chương trình việc làm tỉnh Thừa Thiên Huế năm 2024, Sở Lao động - Thương binh và Xã hội phối hợp với Ủy ban nhân dân thị xã Hương Thuỷ tổ chức... |
Theo số liệu báo cáo từ các doanh nghiệp, trong 6 tháng đầu năm 2024, tỉnh Thừa Thiên Huế có 1.375 lao động đi làm việc ở nước ngoài theo hợp đồng, đạt 67,1% kế hoạch năm 2024.
|
Theo số liệu báo cáo từ các doanh nghiệp, trong 6 tháng đầu năm 2024, tỉnh Thừa Thiên Huế có 1.375 lao động đi làm việc ở nước ngoài theo hợp đồng, đạt 67,1% kế hoạch năm 2024.
|
Ngày 25/6/2024, Sở Lao động – Thương binh và Xã hội tỉnh tổ chức Hội nghị tập huấn chuyên sâu về điều tra, thu thập, lưu trữ, tổng hợp thông tin thị trường lao động năm 2024 cho cán bộ, điều tra viên chủ chốt trên địa bàn tỉnh.... |
| |
|
|
Đoàn thanh niên Sở Lao động - TB&XH tổ chức đêm giao lưu văn nghệ "Tri ân người có công" kỷ niệm ngày thương binh liệt sỹ 27-7 ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 28/07/2023![](/UploadFiles/TinTuc/2023/7/28/ttcc.png) | |
Tối ngày 26/7 Đoàn Thanh niên Sở Lao động – Thương binh và Xã hội phối hợp với Trung tâm Điều dưỡng, chăm sóc người có công cùng với đoàn Điều dưỡng huyện Phong Điền tổ chức đêm giao lưu văn nghệ kỷ niệm 76 năm ngày Thương binh – Liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2023). Đêm giao lưu văn nghệ có sự tham gia các tiết mục hát về tình yêu quê hương, đất nước và ca khúc truyền thống cách mạng do cán bộ Trung tâm và người có công tham gia. Chương trình giao lưu văn nghệ đã tạo không khí phấn khởi cho người có công tại Trung tâm.
![](/UploadFiles/TinTuc/lxanhcc.png)
Tiết mục liên khúc "Lá xanh - Cô gái mở đường" do đội văn nghệ Trung tâm biểu diễn
Cùng trong chuỗi hoạt động “Tri ân người có công” Chi đoàn TNCSHCM của Trung tâm Điều dưỡng, chăm sóc người có công đã tổ chức một số hoạt động thiết thực như: Thăm viếng mộ người có công đã khuất, tổ chức đưa đoàn người có công huyện Phong Điền dâng hương tại Nghĩa trang Thành phố Huế, tặng quà và tổ chức ăn sáng cho 13 cụ là người có công đang nuôi dưỡng tại Trung tâm.... các hoạt động tri ân của Chi đoàn TNCSHCM với mong muốn giáo dục truyền thống ý nghĩa, nhằm khơi dậy niềm tự hào dân tộc, nâng cao nhận thức cho cán bộ, đoàn viên truyền thống cách mạng của quê hương, tạo động lực quyết tâm phấn đấu hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao.
Một số hình ảnh hoạt động
![](/UploadFiles/TinTuc/thapmo.png)
Dọn dẹp và thắp hương tại phần mộ của người có công đã khuất
![](/UploadFiles/TinTuc/viengnghiatrang.png)
Trung tâm cùng người có công huyện Phong Điền dâng hương tại Nghĩa trang liệt sỹ thành phố Huế
![](/UploadFiles/TinTuc/chidoan.png)
Chi đoàn TNCSHCM Trung tâm dâng hương tại nghĩa trang liệt sỹ thành phố Huế
![](/UploadFiles/TinTuc/nauan.png)
Chi đoàn TNCSHCM Trung tâm tổ chức nấu phục vụ ăn sáng và tặng quà người có công đang nuôi dưỡng tại Trung tâm Như Quỳnh - TTNCC Các tin khác
|
|
|
| Thống kê truy cập Lượt truy cập: 7.157.848 Đang truy cập: 209
|