|
|
|
Đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Việt Nam – Nhà Lãnh đạo tài năng, mẫu mực, trọn đời vì nước, vì dân, đã từ trần để lại niềm tiếc thương vô hạn đối với Đảng, Nhà Nước,... |
Thực hiện Kế hoạch số 16/KH-UBND ngày 12/01/2024 của Ủy ban nhân dân tỉnh về thực hiện Chương trình việc làm tỉnh Thừa Thiên Huế năm 2024, Sở Lao động - Thương binh và Xã hội phối hợp với Ủy ban nhân dân thị xã Hương Thuỷ tổ chức... |
Thực hiện Kế hoạch số 16/KH-UBND ngày 12/01/2024 của Ủy ban nhân dân tỉnh về thực hiện Chương trình việc làm tỉnh Thừa Thiên Huế năm 2024, Sở Lao động - Thương binh và Xã hội phối hợp với Ủy ban nhân dân thị xã Hương Thuỷ tổ chức... |
Theo số liệu báo cáo từ các doanh nghiệp, trong 6 tháng đầu năm 2024, tỉnh Thừa Thiên Huế có 1.375 lao động đi làm việc ở nước ngoài theo hợp đồng, đạt 67,1% kế hoạch năm 2024.
|
Theo số liệu báo cáo từ các doanh nghiệp, trong 6 tháng đầu năm 2024, tỉnh Thừa Thiên Huế có 1.375 lao động đi làm việc ở nước ngoài theo hợp đồng, đạt 67,1% kế hoạch năm 2024.
|
| |
|
|
Lễ truy điệu, an táng hài cốt liệt sĩ quân tình nguyện và chuyên gia Việt Nam hy sinh tại nước Cộng hòa Dân chủ Nhân dân Lào, quy tập mùa khô 2023-2024 ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 22/05/2024
Thực hiện biên bản ký kết giữa Lãnh đạo tỉnh Thừa Thiên Huế với Lãnh đạo 02 tỉnh Salavan và Sekong, nước Cộng hòa dân chủ nhân dân Lào; Quyết định của Bộ Tư lệnh Quân khu 4 giao Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh tổ chức lực lượng sang Lào tìm kiếm, quy tập, hồi hương hài cốt liệt sĩ quân tình nguyện và chuyên gia Việt Nam hy sinh qua các thời kỳ chiến tranh về nước. Đội quy tập mộ liệt sĩ 192 của tỉnh sang Lào từ tháng 10/2023 đến nay đã tìm kiếm, cất bốc được 12 hài cốt liệt sĩ (các liệt sĩ đều chưa biết tên).
Thực hiện Kế hoạch số 181-KH/UBND ngày 02/5/2024 của Ủy ban nhân dân tỉnh, ngày 19/5/2024, Đội quy tập mộ liệt sĩ 192 của tỉnh tổ chức đưa hài cốt các liệt sĩ quân tình nguyện chuyên Việt Nam về nước an táng qua thị trấn A Lưới, theo Quốc lộ 49 về Nghĩa trang liệt sĩ thành phố Huế phường An Tây, thành phố Huế.
Sáng ngày 21/5, Uỷ ban Nhân dân tỉnh tổ chức Lễ truy điệu, an táng tại Nghĩa trang liệt sĩ thành phố Huế. Lễ truy điệu, an táng được diễn ra chu đáo, trọng thể với sự tham gia của lãnh đạo: Bộ Quốc phòng, Bộ Lao động, Thương binh và Xã hội, Bộ Tư lệnh Quân khu 4, Tỉnh ủy, Uỷ ban nhân dân tỉnh, Bộ Chỉ huy quân sự tỉnh, Bộ Chỉ huy bộ đội biên phòng, Sở Lao động, Thương binh và Xã hội,…
Một số hình ảnh Lễ truy điệu, an táng
![](/UploadFiles/TinTuc/at2.png)
![](/UploadFiles/TinTuc/at3.png)
![](/UploadFiles/TinTuc/at4.png)
![](/UploadFiles/TinTuc/at5.png)
![](/UploadFiles/TinTuc/at6.png)
![](/UploadFiles/TinTuc/at7.png) Các tin khác
|
|
|
| Thống kê truy cập Lượt truy cập: 7.167.323 Đang truy cập: 4.863
|