|
|
|
Thực hiện Kế hoạch số 16/KH-UBND ngày 12/01/2024 của Ủy ban nhân dân tỉnh về thực hiện Chương trình việc làm tỉnh Thừa Thiên Huế năm 2024, Sở Lao động - Thương binh và Xã hội phối hợp với Ủy ban nhân dân thị xã Hương Thuỷ tổ chức... |
Thực hiện Kế hoạch số 16/KH-UBND ngày 12/01/2024 của Ủy ban nhân dân tỉnh về thực hiện Chương trình việc làm tỉnh Thừa Thiên Huế năm 2024, Sở Lao động - Thương binh và Xã hội phối hợp với Ủy ban nhân dân thị xã Hương Thuỷ tổ chức... |
Theo số liệu báo cáo từ các doanh nghiệp, trong 6 tháng đầu năm 2024, tỉnh Thừa Thiên Huế có 1.375 lao động đi làm việc ở nước ngoài theo hợp đồng, đạt 67,1% kế hoạch năm 2024.
|
Theo số liệu báo cáo từ các doanh nghiệp, trong 6 tháng đầu năm 2024, tỉnh Thừa Thiên Huế có 1.375 lao động đi làm việc ở nước ngoài theo hợp đồng, đạt 67,1% kế hoạch năm 2024.
|
Ngày 25/6/2024, Sở Lao động – Thương binh và Xã hội tỉnh tổ chức Hội nghị tập huấn chuyên sâu về điều tra, thu thập, lưu trữ, tổng hợp thông tin thị trường lao động năm 2024 cho cán bộ, điều tra viên chủ chốt trên địa bàn tỉnh.... |
| |
|
|
Phong Điền:Thắp lửa truyền thống - Sáng mãi niềm tin ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 31/07/2017
hân kỷ niệm 70 năm ngày thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2017), Tối 27/7, tại nghĩa trang Liệt sỹ Hương Điền, huyện Phong Điền, Huyện Đoàn Phong Điền đã tổ chức chương trình “Thắp lửa truyền thống – sáng mãi niềm tin”.
Trong không khí trang nghiêm, trước anh linh các Anh hùng liệt sỹ, các đồng chí lãnh đạo huyện Phong Điền cùng hơn 750 đoàn viên, thanh niên đã dâng hoa, dâng hương và dành phút tưởng niệm, bày tỏ lòng thành kính và tri ân những hy sinh to lớn của các Anh hùng liệt sỹ trong các cuộc kháng chiến vì độc lập, tự do của dân tộc. Sau phần tưởng niệm, từng phần mộ của các liệt sĩ đã được thắp lên những ngọn nến. Mỗi ngọn lửa thiêng sẽ thắp sáng mãi niềm tin, nâng cao lý tưởng cách mạng, soi đường chỉ lối cho thế hệ trẻ hôm nay.
Chương trình trình “Thắp lửa truyền thống – sáng mãi niềm tin” nhằm tuyên truyền, giáo dục truyền thống “Đền ơn đáp nghĩa”, "Uống nước nhớ nguồn”, bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc đối với các anh hùng liệt sỹ, các thương binh, bệnh binh, người có công với cách mạng đã cống hiến cho sự nghiệp giải phóng dân tộc, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc. Nguyễn Sĩ Quế Các tin khác
|
|
|
| Thống kê truy cập Lượt truy cập: 7.157.848 Đang truy cập: 1.701
|